
   

 

M A C H I  1 6  , 2 0 1 9   T O L E O  N A . 0 7  

 Tunatekeleza ……. 

 Jarida la kila wiki la Halmashauri 

 Nsimbo Wiki hii 

Ujenzi,Ukarabati Kituo cha Afya Katumba  Nsimbo 

mbioni kukamilika, 

 Kuwekewa Jiwe la Msingi na Mwenge wa Uhuru Aprili,2019 

 Injinia wa Ujenzi Nsimbo Ufuatiliaji Masaa 24, 

 Wananchi punde kufaidi matunda ya Utekelezaji Ilani, 

Pichani:Hali ya Utekelezaji ya  Ujenzi na Ukarabati katika Kituo cha Afya Katumba Halmashauri ya Wilaya ya Nsimbo  

hadi kufikia Machi 7,2019.Picha Na.1.Lango la kuingilia Kituo cha Afya Katumba,Picha Na.2,Nyumba ya Mganga,Picha 

Na.3,Jengo la Maabara,Picha Na.4,Wodi ya akina mama na Jengo la Upasuaji,Picha Na.5,Jengo la Kuhifadhia 

Maiti,Picha Na.6,Jengo la X-Ray. 
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U K  2  

Na: John Mganga, 

Nsimbo-Katumba, 

Ujenzi na Ukarabati unaoen-

delea katika Kituo cha Afya 

Katumba  Halmashauri ya 

Wilaya ya Nsimbo ikiwa ni 

maboresho ya Kituo hicho 

cha Afya kikongwe Nsimbo  

uko katika hatua nzuri na ya 

kuridhisha Nsimbo wiki hii 

linatanabaisha 

Injinia wa Ujenzi Halmas-

hauri ya Wilaya ya Nsimbo 

Bw.Golden Katoto Machi 8, 

2019  alitembelea kituo 

hicho cha Afya ikiwa ni 

utekelezaji wa ratiba aliyoji-

wekea kutembelea mara kwa 

mara   kufuatilia kwa karibu 

hatua ya Ujenzi na Ukarabati  

wa Kituo hicho unao-

tekelezwa  chini ya Mafundi 

Wazawa(Local Fundi). 

Akizungumzia hali ya Ujenzi 

na Ukarabati wa Kituo hicho Injinia 

Katoto amesema hatua ya Ujenzi 

Kituoni hapo ni ya kuridhisha kuto-

kana na jitihada na hatua  ambazo 

Halmashauri ya Wilaya ya Nsimbo 

imekuwa ikizichukua ikiwa ni 

pamoja na kuhakikisha kuwa Ujenzi 

huo unasimamiwa kwa karibu  mu-

da wote lengo likiwa ni kuhakikisha 

kuwa hakuna kitu kinaharibika kwa 

kuwa tayari Mafundi hao wamekwi-

sha lipwa kwa kazi ambazo zime-

kwisha fanyika. 

Akiwa katika ukaguzi Kituoni hapo 

Injinia Katoto amewaelekeza 

wasimamizi wa Mafundi wengine  

kuhakikisha kuwa wanazingatia 

muda wa kukamilika kwa Ujenzi na 

Ukarabati wa Kituo hicho kama il-

ivyo katika Mkataba. 

Amewashauri mafundi wakuu 

kuhakikisha kuwa wanawalipa 

stahiki zote za Wafanyakazi na 

Vibarua wanaofanya nao kazi kwa 

wakati ili kuondoa mazingira ya-

nayoweza kuchochea Vibarua na 

Wafanyakazi hao kukosa uamini-

fu na kujihusisha  na vitendo vya 

wizi wa Malighafi za Ujenzi Kit-

uoni hapo jambo linaloweza 

kuathiri kukamilika kwa wakati 

kwa  mradi huo. 

Injinia Katoto amefafanua kuwa  

kitendo cha baadhi ya 

Wasimamizi  katika maeneo 

kadhaa wamekuwa wakiathiri 

kazi zao na wakati mwingine 

kupoteza uaminifu kwa Taasisi 

wanazofanya nazo kazi  kutoka-

na na kuchelewesha malipo kwa 

Wafanyakazi na vibarua katika 

maeneo yao ya kazi jambo 

linalopelekea kutokamilika kwa 

wakati kwa kazi. 

Kituo cha Afya Katumba ni moja 

kati ya Vituo vya Afya Nchini vil-

ivyopewa  na Serikali Jumla ya 

Mil.600 kwa ajili ya Ujenzi na 

Ukarabati ili kuboresha utoaji wa 

huduma za Afya kwa kiwango 

kinachoridhisha kwa Wananchi 

Ujenzi unaondelea katika Kituo 

hicho ni pamoja na Ujenzi wa 

wodi ya Wazazi pamoja na 

Chumba cha Upasuaji ,Ujenzi wa 

Nyumba ya kisasa ya Mganga wa 

Kituo hicho,Maabara,chumba cha 

Kuhifadhia maiti pamoja na Jen-

go la Mionzi(X-Ray)ambapo  kwa 

mujibu wa Mratibu wa Mwenge 

wa Mbio za Mwenge wa  Uhuru 

Halmashauri ya Wilaya ya Nsim-

bo  mradi huo unatarajiwa kuwe-

kewa Jiwe la Msingi Aprili,2019 

katika Mbio za Mwenge wa Uhu-

ru Kitaifa. 
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Ujenzi Ukarabati Kituo cha Afya Katumba mbioni kukamilika 

Pichani:Injinia wa Ujenzi Halmashauri ya Wilaya ya Nsimbo Bw.Golden Katoto(Aiyesimama Kulia ) 

akiwasikiliza baadhi ya Vibarua na Wafanyakazi wanaofanya kazi ya Ujenzi na Ukarabati katika 

Kituo cha Afya Katumba alipofanya ukaguzi  Kituoni hapo Machi 8,2019. 



Konokono,Trakoma, isaba-

bishwayo na Bakteria, 

wanaosambazwa na Inzi, pamoja 

na Minyoo ya Tumbo 

Akifungua Mafunzo hayo ya siku 

Moja Mwenyekiti wa Halmashau-

ri ya Wilaya ya Nsimbo 

Mh.Raphael Kalinga amewataka 

wataalamu hao wa Idara ya Afya 

Nsimbo kuhakikisha kuwa Jamii 

inakuwa na Uelewa na inayapa 

uzito Magonjwa hayo ili kudhibiti 

madhara yatokanayo na ma-

gonjwa hayo. 

Kalinga ameeleza kuwa Uelewa 

mdogo kwa Jamii kuhusu   Ma-

gonjwa yatokanayo na Minyoo  a 

na Bakteria imekuwa sababu 

kubwa ya kuenea kwa magonjwa 

hayo katika maeneo mengi hali 

inayopelekea magonjwa hayo ku-

komaa na kusababisha madhara  

kwa Jamii. 

Kufuatia hali hiyo Mwenyekiti 

Kalinga ametoa wito kwa wataal-

amu wa Afya Nsimbo pamoja na 

mikakati madhubuti ya kufikisha 

elimu kwa Jamii amewataka pia 

kuhakikisha kuwa elimu ya ma-

tumizi sahihi ya dawa za kujikinga 

inatolewa ipasavyo Mashuleni 

kwa kushirikiana kwa karibu na 

walimu ili kupunguza tatizo hilo. 

Katika Semina hiyo washiriki wa 

mafunzo hayo walifanya mdahalo 

kuhusu magonjwa yasiyopewa 

kipaumbele ambapo baadhi ya 

washiriki walipata fursa ya elimu 

juu ya mitazamo hasi waliyokuwa 

nayo juu ya njia zinazoeneza 

baadhi ya magonjwa ikiwemo 

Matende na Mabusha. 

Kupitia Mdahalo huo Mratibu wa 

Magonjwa yasiopewa kipaumbele 

Nsimbo Bi.Marrystellah Mdogo 

alitoa elimu ya namna ya ku-

jikinga na Magonjwa hayo yatoka-

nayo na Minyoo na Bak-

teria,pamoja na umuhimu wa ku-

jikinga na magonjwa hayo. 

Na: John Mganga, 

Nsimbo-Makao Makuu, 

Wataalamu wa Idara Ya Afya 

Halmashauri ya Wilaya ya 

Nsimbo wametakiwa 

kuandaa mikakati madhubuti 

itakayowezesha Jamii kuwa  

na uelewa wa kutosha ku-

husu mbinu za kudhibiti na 

kujikinga na Magonjwa yasiy-

opewa kiaumbele na Jamii. 

Mratibu wa Magonjwa yasiy-

opewa kipaumbele Halmas-

hauri ya Wilaya ya Nsimbo 

Bi.Merrystellah Mdogo, kati-

ka Semina ya siku moja ya 

kujenga uelewa kuhusu Ma-

gonjwa hayo iliyofanyika 

Machi 14, 2019 katika ukum-

bi wa  Mikutano wa Halmas-

hauri,ameeleza kuwa Ma-

gonjwa yasiyopewa Kipaum-

bele  na Jamii ni Magonjwa 

ambayo yamo ndani ya Jamii 

masikini lakini viongozi na 

hata Jamii yenyewe hawayapi 

kipaumbele. 

 Bi Marrystellah Ameyataja 

Magonjwa hayo kuwa ni 

Usubi unaosababishwa na 

Minyoo ienezwayo na Inzi 

Weusi wanaokaa kandokan-

do ya mito iendayo kasi, una-

osababisha ngozi kuwasha na 

kuwa na mabakamaba-

ka,Matende na Mabusha una-

osababishwa na minyoo 

inayosambazwa na mbu aina 

ya Qulex unaopelekea mi-

guu,matiti na korodan za 

Mwanaume kuvim-

ba,Kichocho kinachosaba-

bishwa na Minyoo 

inayoenezwa na 

Wataalamu wa Afya  Nsimbo watakiwa kuelekeza  Elimu ya 

Afya Kijijini 
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Pichani :Mwenekiti wa Halmashauri ya Wilaya ya Nsimbo Mh.Raphael Kalinga 

akizungumza wakati wa Semina ya siku moja kujenga Uelewa kwa Watumishi 

juu ya Magonjwa yasiyopewa Kipaumbele iliyofanyika katika ukumbi wa Miku-

tano wa Halmashauri Machi 14,2019.Kulshoto ni Kaimu Mkurugenzi siku hiyo 

Bw.James Kombo na Kushoto ni mratibu wa Magonjwa yasiyopewa kipaumbele 

NsimboBi Marrystellah Mdogo. 
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Amani,Upendo  mahala pa kazi ni chachu ya utoaji huduma bora kwa 

Wananchi. 

Ndugu zangu, 

Nitumie fursa hii  kuwapongeza  Watumishi wa kada zote wa Halmashauri ya Wilaya ya Nsimbo kwa namna 

ambavyo mmekuwa mkiwajibika katika Vituo vyenu vya kazi katika kuhakikisha kuwa Wananchi wanapata 

huduma bora kwa kiwango kinachoridhisha,kipekee kwa Moyo wenu wa kujitoa na wenye dhamira ya dhati ya 

kuwaletea Wanansimbo Maendeleo. 

Katika kutekeleza majukumu yetu ya kila siku ya Utoaji huduma kwa Wananchi  kama Watumishi wa Umma 

yapo mambo ya Msingi ambayo  tunapaswa  kuyazingatia  ili kuboresha Mazingira ya kazi na hivyo kui-

marisha utoaji  huduma. 

Miongoni mwa mambo hayo ni Amani na  Upendo mahala pa kazi.Kama Watumishi wa Umma tunalo jukuu 

kubwa sana la kuhakikisha kuwa tunadumisha Amani ,Upendo na utulivu mahala pa kazi . 

Amani ni kila kitu asikuambie mtu,Palipo na amani  hakuna jambo linakwama,palipo na amani yapo 

maridhiano,palipo na Amani  pana Upendo, palipo na upendo pana Mungu na Palipo na Mungu hakuna Jambo 

linaloshindikana. 

Wakati tukijizatiti na kufunga mikanda katika kuhakikisha kuwa Mwananchi wa Nsimbo anapata huduma 

bora na za kuridhisha ni muhimu pia kuhakikisha kuwa kila mmoja wetu anabeba jukumu kubwa la 

kudumisha Amani ,Upendo na Utulivu  ili kuboresha mazingira ya kazi na hivyo kuboresha utoaji huduma bora 

kwa Wananchi. 

Watumishi wa Umma wakiwa kitu kimoja ,wakapendana wenyewe kwa wenyewe,wakavumiliana na kusame-

heana katika mambo kadha wa kadha ni rahisi sasa Upendo huo kutoka Nje na Mwananchi akahudumiwa kwa 

tabasamu. 

Tudumishe Amani na Utulivu mahala pa kazi,tuimarishe huduma bora kwa Wananchi. 

jhndoctor@gmail.com 

Tel-0746310716 

 

 

Kalamu ya   Mhariri
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               N S I M B O  W I K I  H I I  

MATUKIO KATIKA PICHA  

Pichani :Mratibu wa 

NTDS ,Halmashauri ya Wilaya 

ya Nsimbo Bi.Marrystellah 

Mdogo akichokoza Mjadala 

unaohusu Imani potofu 

zilizoenea katika jamii kuhusu 

njia ya kuenea kwa Baadhi ya 

Magonjwa  yasiyopewa 

kipaumbele katika Jamii iki-

wemo Matende na Mabusha. 

 

Pichani: Injinia wa Ujenzi Hal-

mashauri ya Wilaya ya Nsimbo 

Bw.Golden Katoto(Mwenye 

Shati Jekundu)akifafanua Jam-

bo mbele ya Diwani wa Kata ya 

Katumba Mh.Seneta Baraka 

Jeti(Mwenye T.Shirt Nyeusi)na 

maadhi ya Wtaalamu wa Kituo 

hicho cha Afya Katumba Machi 

4,2019 katika Ziara ya Ukaguzi 

wa Ujenzi na Ukarabati Kit-

uoni hapo 

Pichani: Baadhi ya Watumishi 

washiriki wa Semina ya siku 

Moja ya NTDS wakiwa katika 

Mjadala kuhusu Imani potofu 

zilizojengeka katika Jamii ku-

husu njia za kuenea kwa 

baadhi ya magonjwa yasiy-

opewa kipaumbele na Jamii 

ikiwemo Matende na Mabusha 

 



Jarida hili la Wiki Nsimbo huandaliwa na kutolewa na 

Kitengo cha  Teknolojia ya Habari Mawasiliano na 

Uhusiano Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji ,Halmashauri 

ya Wilaya ya Nsimbo,Ofisi Na.2 

 

 

 

 

 

Mawasiliano: 

Mkurugenzi Mtendaji, 

Halmashauri ya Wilaya ya Nsimbo 

SLP 688,Mpanda Katavi 

Barua pepe:info@nsimbodc.go.tz 

Tovuti:www.nsimbodc.go.tz 

Tel +25546310716 


