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TAARIFA KWA UMMA 
KUSITISHA MATUMIZI YA MIFUKO YA PLASTIKI NA KUANZA KUTUMIA 

MIFUKO MBADALA 
 

Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji Halmashauri ya Wilaya ya Nsimbo inawatangazia Wananchi wote 
kuwa kuanzia Juni 1, 2019 Serikali itasitisha rasmi matumizi ya mifuko ya Plastiki na badala yake 
imeelekeza mbadala wa mifuko hiyo. 
 
Mifuko mbadala inayotakiwa kutumika kama mbadala wa Mifuko ya Plastiki kuanzia Juni 1, 2019 
ni pamoja na Mifuko iliyotengenezwa kwa Vitambaa,Karatasi, Gunia pamoja na Matumizi ya 
Vikapu ambayo ni rafiki kwa Mazingira. 
 
Katika kuhakikisha kuwa Halmashauri ya Wilaya ya Nsimbo inatekeleza agizo hilo la Serikali Ofisi 
ya Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Nsimbo imekwisha toa maelekezo katika 
ngazi ya Vijij kwa ajili ya kuandaa sehemu za kuhifadhia mifuko itakayokusanywa katika maeneo 
hayo. 
 
Maeneo yaliyoandaliwa kwa ajili ya kukusanyia Mifuko ya Plastiki ni pamoja na Ofisi za Watendaji 
wa Vijiji vyote 59 vya Halmashauri ya Wilaya ya Nsimbo,Ofisi za Watendaji wa Kata,Shule za 
Sekondari,na Makao Makuu ya Halmashauri. 
 
Hivyo Wananchi wote,pamoja na Wauzaji wote  mnatakiwa kusitisha mara moja matumizi ya 
Mifuko ya Plastiki na usambazaji wa bidhaa hiyo haraka kabla ya Mwezi   Juni 1,2019 ili kuepuka 
usumbufu. 
 
Aidha Wananchi wote mnatakiwa kukusanya mifuko hiyo ya Plastiki kwenye vituo 
vilivyoainishwa na Halmashauri ambapo hatua kali zitachukuliwa ikiwemo Faini na kifungo 
Gerezani  dhidi ya wale watakaokaidi utekelezaji wa zoezi hilo. 

 
“OKOA MAZINGIRA, LINDA AFYA YAKO, TUMIA MIFUKO MBADALA” 

 
Imetolewa na; 

 
KITENGO CHA TEKNOLOJIA YA HABARI MAWASILIANO NA UHUSIANO, 

HALMASHAURI YA WILAYA YA NSIMBO 

Barua pepe: info@nsimbodc.go.tz 
Tovuti: www.nsimbodc.go.tz 
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