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TAARIFA  

 TAARIFA KWA UMMA/VYOMBO VYA HABARI 

TAHADHARI YA UGONJWA WA EBOLA 

 
 

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Nsimbo Bw.Mwailwa Smith Pangani 
anawatangazia wananchi wote wa Halmashauri ya Wilaya ya Nsimbo na Katavi kwa ujumla 
kuchukua tahadhari dhidi ya ugonjwa hatari wa Ebola. 

Licha ya kutokuwa na taarifa rasmi   ya Ugonjwa huo kuingia Nchini Mkurugenzi Mwailwa 
anawataka wananchi wote wa Nsimbo na Mkoa wa Katavi kwa ujumla  kuchukua tahadhari ikiwa 
ni pamoja na kuwa makini na wageni hususani Wafanyabiashara  wanaoingia Nchini kutoka Nchi 
jirani ya Kongo  iliko Ebola kwa sasa kwa kuwa muingiliano huo huenda ukawa sababu kubwa ya  
kuingia rasmi  na kuenea kwa Ugonjwa huo hatari hapa Nchini. 

Ugonjwa wa Ebola ni Ugonjwa hatari unaosababishwa na virusi aina ya Ebola Virus 
unaoambukizwa kwa sehemu kubwa kwa kugusana na majimaji ya mtu mwenye maambukizi ya 
Ebola ambapo mpaka sasa hakuna taarifa yoyote ya kuwepo kwa Tiba wala Kinga ya Ugonjwa huo. 

Hivyo wananchi wanashauriwa kuchukua tahadhari kwa kuepuka kabisa  kugusana majimaji ya 
mwili na mtu mwenye maambukizi ya Ebola kwani huchangia kwa kiasi kikubwa kuenea kwa 
maambukizi ya Ugonjwa huo. 

Aidha Mwananchi anasisitizwa kutoa taarifa kwa Uongozi ama  kumwona Daktari  haraka katika 
kituo chochote cha Afya ama Zahanati endapo atakuwa na dalili  ama kuona mtu  mwenye dalili 
zifuatazo; 

 Kuumwa na kichwa kunakoambatana na homa kali ya ghafla 

 Kulegea mwili 

 Vidonda vya koo 

 Kutapika kunakoambatana na kuhara 

 Vipele vya ngozi 

 Kutoka damu puani,mdomoni machoni na njia ya haja kubwa 
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Mpaka sasa ugonjwa huo umeripotiwa kuenea na kusababisha vifo vya watu kadhaa Nchini  Kongo 
ambapo jitihada za Serikali nchini humo kwa kushirikiana na Mashirika na Asasi za Kiraia  
zinaendelea  ili kudhibiti  na kukomesha kabisa maambukizi ya ugonjwa huo. 
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John A.Mganga 
Afisa Habari Mawasiliano na  Uhusiano (W) 
Kitengo cha Habari Mawasiliano TEHAMA na Uhusiano, 
Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji Halmashauri ya Wilaya ya Nsimbo. 


