Sheria Ndogo Za (Ada Na Ushuru) (Marekebisho) Za Halmashauri ya Wilaya

Nsimbo

TANGAZO LA SERIKALI NA. 593 la tarche 30/9/2022

SHERIA YA FEDHA ZA SERIKALI ZA MITAA

(SURA YA 290)

SHERIA NDOGO

Zimetungwa chini ya Kifungu cha 7 (1) (g) nal6 (1)

SHERIA NDOGO ZA (ADA NA USHURU) (MAREKEBISHO) ZA HALMASHAURI YA

Jina la Sheria

1.

Ndogo

Tangazola

Serikali Na.
102 ya 2017

Marekebisho
ya
2.
kifungu cha 8

WILAYA NSIMBO ZA MWAKA 2022.

Sheria Ndogo hizi zitajulikana kama Sheria ndogo za (Ada
na Ushuru) (Marekebisho) za Halmashauri ya Wilaya Nsimbo
2022 na zitasomwa pamoja na Sheria ndogo (ad na ushuru)
za

Halmashauri ya Wilaya ya Nsimbo za mwaka 2017
ambazo zitajulikana kama sheria Ndogo kuu.

Marekebisho yanafanyika katika Kifungu cha 8cha Sheria
Ndogo Kuu kwa kuongeza aya ya (g) na (h) ambazo
zitasomeka kama ifuatavyo:-

(g) atakayeuza bidhaa ya aina yoyote nje ya
masoko au maeneo yaliyoainishwa na Halmashauri
kwa ajili ya kufanya biashara; au

(h) atakaidi kuingiza gari la biashara eneo la
stendi au maegesho.

© Tangazo la 1
Serikali Na. 3. Marekebisho yanafanyika katika

Jedwali la kwanza la Sheria
Ndogo kuu kwa:-

) Kufuta aya ya kumi
kuhusiana na ada ya
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kuchangia uzoaji
taka mijini
(emerging towns)
mafutwa.
i) Kufuta aya ya kumi na moja kuhusiana
na ushuru wa mazao inafutwa.
iii)  Kuongezaki en ele cha 4 hadicha |1 kama
ifuatav o:-
4, ushuru wa TZS 20,000 kwa
mwezi kwa wamiliki wa
mashine za kusa a mawe a
madini crusher .
5 ushuru wa TZS
10,000 kwa gari
moja kwa mfan
abiashara wa chuma
chakavu.
6. adayaTZS 20,000 ya usajili wa kikundi
na ada ya
kikundi kinapotaka kuhuisha usaiili.

ﬁda ya TZS 20,000 kwa, . ajili ya kil?,ali cha kuingia oorini
ufanva shuohuli za ufiigajn nyuki.

ada ya TZS 500 kwa kila mzinga wa kisasa kwa
anavesafirisha kwenda nie na ndani ya Halmashauri

Ushuru wa nyumba za kulala wageni utakaotozwa kwa
10% ya bei ya kila chumba kitakacholipiwa na
mteia.
Ada ya leseni za biashara itakayotozwa kwa kuzingatia
viwango vilivyopo kwenye Sheria ya
Leseni za biashara.
Ushuru wa mazo ya misitu utatozwa kwa mnunuzi kwa
kiwanqo cha 5% va bei va kununulia.
TZS 10 000/- akuhuisha usaiili
kwa kila mwaka
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Marekebis
ho ya
kifungu
cha9

Marekebis
ho ya
kifungu
chalO

v)

Na kurekebisha Aya ya kumi na mbili
ili kusomeka aya ya kumi baada ya aya
ya kumi na kumi na moja kufutwa.

Marekebisho yanafanyika katika
kifungu cha 9 cha Sheria Ndogo kuu
kwa kukifuta na kukiandika upya
kama ifuatavyo:-

9) Mtu yeyote atakayekwenda
Kinyume na masharti ya Sheria Ndogo
hizi atakuwa ametenda kosa na
endapo akipatikana na hatia atatozwa
faini isiyopungua shilingi Jaki mbili
(200,000) na isiyozidi shilingi milioni
moja (1000,0000) au kutumikia kifungo
kisichopungua miezi kumi na mbili (12)
na kisichozidi miezi ishirini na nne (24)
au kutumikia adhabu zote kwa pamoja
yaani faini na kifungo.

5. Marekebisho yanafanyika katika Kifungu cha 10
cha sheria Ndogo
Kuu kwa kukifuta na kukiandika upya kama
ifiatavyo:-

(10) Mkurugenzi atakuwa na uwezo wa
kufifilisha kosa kwakumtoza faini ya kiasi
cha shilingi Jaki mbili (200,0001=) Mtu
yeyote aliyetenda kosa kwa mujibu wa
Sheria hizi na kukiri kwa maandishi kwa
kujaza  fomu iliyoambatishwa  katika
Sheria Ndogo.
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Nembo ya Halmashauri ya Wilaya ya Nsimbo iliwekwa kwenye Sheria
Ndogo hizi kufuatia Azimio lililopitishwa kwenye Mkutano wa Halmashauri
uliofanyika tarehe 27-28 Aprili, 2021 na kubandikwa mbele ya:-

MOHAMED RAMADHANI
Mkurugenzi Mtendaji
Halmashauri ya Wilaya Nsimbo

HALAWA MALENDEJA
Mwenyekiti
Halmashauriya Wilaya Nsimbo

NAKUBALI,

Dodoma, INNOCENT L. BASHWANGWA (MB),
19 Septemba, 2022 Waziri wa Nchi -OR-TAMISEMI.



