
Na:Mwandishi wetu-NDC 

Changamoto ya kasi ndogo ya Mtandao 

iliyokuwa ikiathiri kwa kiasi kikubwa 

shughuli mbalimbali za utoaji huduma 

kupitia mifumo ya TEHAMA Halmashauri 

ya Wilaya ya Nsimbo imepatiwa 

mwarobaini, Afisa Habari na Kaimu Mkuu 

wa Kitengo cha Teknolojia ya Haba-

ri,Mawasiliano na Uhusiano Halmas-

hauri ya Wilaya ya Nsimbo Bw.John 

Mganga ameeleza . 

Bw.Mganga ameyasema hayo Febru-

ari 11, 2019 ofisini kwake ambapo 

ameeleza kuwa maboresho hayo ni  

jitihada za Serikali kupitia Wizara ya 

TAMISEMI kuboresha  miundombinu 

Mil.18 zanufaisha vikundi vya Ujasiriamali Nsimbo 

 Ni  kati ya zile asilimia 10 kwa ajili ya Wanawake,Vijana na Wenye Ulemavu, 

 Wapatiwa mafunzo namna ya kutumia fursa hiyo, 

 Watakiwa kuzingatia  muda wa marejesho  

Y A L I Y O M O ;  

 Mwenyekiti 

Nsimbo 

alaani sham-

bulizi Diwani 

Kapalala... 

3 

 Mwenge wa 

Uhuru kutua 

Nsimbo 

Aprili ,2019…

.. 
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 Ofisi ya RAS 

Katavi yafan-

ya Ukaguzi 

Mfumo wa  

Ukusanyaji 
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Tunatekeleza ……. 

Tovuti:www.nsimbodc.go.tz 

Na :John Mganga –NDC 

Nsimbo -Makao Makuu 

Vikundi vya Ujasiriamali vya 

Vijana, wanawake na 

Walemavu    kutoka katika 

kata 12 za Halmashauri ya 

Wilaya ya Nsimbo wamenu-

faika na Shilingi Mil 18 ikiwa 

ni asilimia 10 ya  fedha ya 

makusanyo  ya ndani   kwa 

robo ya pili ya mwaka wa 

fedha 2018/2019. 

Zaidi endelea Uk. ...2 
Fundi wa Vifaa vya TEHAMA kutoka Kampuni ya SATCOM Africa Bw.Ruben aki-

funga V-Sat Dish  mpya na ya kisasa zaidi katika eneo la Ofisi ya Mkurugenzi 

Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Nsimbo Februari 15,2019.Halmashauri 

ya Wilaya ya Nsimbo imekuwa ikifanya  Mawasiliano  na OR-TAMISEMI  ili 

kuboreshewa Miundombinu ya TEHAMA .Picha na John.Mganga) 

   TAMISEMI yaimarisha Mtandao Nsimbo 
ya TEHAMA   ili kuharakisha utoaji 

huduma kwa Wananchi.  

Katika maboresho hayo  Nsimbo ime-

fungiwa Mfumo wa Mawasiliano wa V-

Sat Dish ulioboreshwa zaidi unaoweze-

sha Mifumo ya TEHAMA kufanya kazi 

kwa kasi ya kuridhisha na kiwango 

kinachotakiwa. 

Inaendelea Uk…...3 

Nsimbo Wiki hii 



U K  2  

Kaimu Afisa Maendeleo ya 

Jamii Halmashauri ya Wilaya 

ya Nsimbo Bw.AlexW. 

Magesa  ameeleza kuwa 

fedha  hizo zilizokabidhiwa 

kwa Vikundi vya Ujasiriamali 

vya Vijana, wanawake na 

Wenye ulemavu zimetokana 

na Makusanyo ya ndani 

pamoja na Mfuko wa Mare-

jesho. 

Magessa ameliambia Nsim-

bo Wiki hii kuwa tayari 

fedha hizo zimekwisha 

kuingizwa katika Akaunti za 

Vikundi hivyo kwa ajili ya 

kuwawezesha kufanya 

shughuli zao mbalimbali za 

Ujasiriamali. 

Februari 8, 2019 Vikundi vya 

Wajasiriamali Vijana, akina mama 

na Wenye Ulemavu kutoka katika 

Kata zote za Halmashauri ya Wilaya 

ya Nsimbo vilipewa mafunzo kwa 

ajili ya kujenga uwezo wa namna ya 

kutumia fedha za Mkopo ku-

jikwamua kiuchumi. 

Mafunzo hayo yalilenga pia kujenga 

uelewa juu ya muhimu wa Wajasiri-

amali hao kuzingatia marejesho 

pindi wachukuapo Mikopo ili 

kusudi mikopo hiyo iweze kuwa na 

tija na manufaa zaidi kwao na kwa 

vikundi vingine vya Ujasiriamali. 

Akizungumza wakati wa ufunguzi 

wa mafunzo hayo Bw.Magessa 

alitoa wito kwa Vikundi vya 

Wajasiriamali Wilayani Nsimbo, 

kuhakikisha kuwa wanatumia 

fedha wanazokopa vizuri ikiwa ni 

pamoja na kuwa na mawazo sa-

hihi ya Biashara ili mikopo 

wanayopata iweze kuwanufaisha 

na pia waweze kufanya mare-

jesho kwa wakati. 

Ameeleza kuwa kutokufanya Ma-

rejesho kwa wakati kwa Baadhi 

ya vikundi vya Ujasiriamali 

Nsimbo kumekuwa sababu moja-

wapo inayokwamisha utoaji kwa 

wa Mikopo kwa wakati hali ina-

yoathiri utekelezaji wa malengo 

mahsusi ya serikali ya ku-

wawezesha Kiuchumi wana-

wake, Vijana na Wenye Ulemavu. 

Aidha Magesa ameongeza kuwa 

Utoaji wa Mikopo kwa wakati 

Nsimbo umekua ukiathiriwa 

zaidi na kushuka kwa mapato ya 

Halmashauri ambapo ameeleza 

kuwa kwa mwaka wa fedha 

2018/2019 Shilingi Mil.115 za 

makusanyo ya ndani zilitengwa 

ikiwa ni Asilimia 10 kwa ajili ya 

kuwezesha Wanawake, Vijana na 

Wenye Ulemavu. 

Magesa amesema kuwa kutofiki-

wa kwa malengo ya utoaji wa 

asilimia 10 kama ilivyotengwa 

katika Bajeti kumeathiriwa zaidi 

na kushuka kwa mapato ya ndani 

hali inayolazimu Halmashauri 

kutenga 10% ya kile kili-

chokusanywa kwa ajili ya 

Shughuli za Ujasiriamali kwa Vi-

jana, wanawake na Wenye Ulem-

avu wakati harakati za 

kuboresha ukusanyaji wa 

mapato zikiendelea. 

               N S I M B O  W I K I  H I I  

Mil 18 zanufaisha Vikundi ya Ujasiriamali Nsimbo…….Inatoka uk 1 

Pichani:Afisa Maendeleo ya Jamii Bi.Dianarose Munuo akitoa mafunzo ya namna ya ku-

tumia fedha za Mikopo  kwa Wajasiriamali Wanawake,Vijana na Wenye Ulemavu  katika 

ukumbi wa Mikutano wa Halmashauri ya Wilaya ya Nsimbo  Februari 9,2019 kabla ya 

kuingiziia fedha hizo. Kwenye akaunti zao(Picha na John Mganga-NDC) 

 

 



Mganga ameeleza kuwa awali 

Nsimbo ilikuwa ikitumia  

mfumo huo huo  wa Mawasil-

iano ya V-Sat Dish ambao 

ulikuwa  na changamoto 

kadhaa hususani wakati wa 

kipindi cha mvua ambapo 

kasi ya mtandao ilikuwa ni 

ndogo hali iliyosababisha ku-

pungua kwa kasi ya utiaji 

huduma za Kimifumo. 

Kutokana na changamoto hiyo   

Februari 11 Ofisi ya Rasi 

TAMISEMI ilituma  vifaa kwa 

ajili ya maboresho ya Mfumo 

huo wa Mawasiliano ambapo 

tayari Fundi kuoka Kampuni 

ya Satcom Africa amekwisha-

funga V Sag Dish mpya ambayo 

ina uwezo mkubwa tofauti na 

ya mwanzo ambayo ilikuwa na 

changamoto kadhaa. 

amesema tukio la kuvamiwa na 

kushambuliwa kwa diwani sichone 

ni la kikatili na kwamba ni kitendo 

kisichokubalika katika Jamii 

Amesema matukio ya kihalifu ya 

Uvamizi na uporaji yamekuwa ya-

kifanywa kwa sehemu kubwa  na 

Makundi ya kihalifu hususani Vijana 

ambao kutokana na kukosa shughu-

li za kufanya wamekuwa wakijihu-

sisha na matukio ya wizi na uporaji 

wa mali za watu. 

Mwenyekiti Kalinga ametoa wito 

kwa vijana kuachana na tabia za 

uporaji na badala yake kutafuta 

fursa mbalimbali za ajira halali 

zitakazowawezesha kujikwamua na 

umasikini badala ya kujihusisha na 

vitendo vya kihalifu vinavyohatari-

sha uhai wa maisha yao. 

Ametoa wito kwa vyombo vya 

usalama kuhakikisha kuwa wana-

wasaka watuhumiwa wote wanaoji-

husisha na vitendo vyaukatili na 

wizi na kuwafikisha katika vyombo 

vya sheria ili hatua stahiki ziweze 

kuchukuliwa. 

Kalinga ameongeza kuwa Usalama 

wa Raia na mali zao ni chachu ya 

maendeleo ya Jamii kwa kuwa 

palipo na amani na utulivu jamii 

huzingatia zaidi shughuli za 

uzalishaji badala ya taharuki ina-

yowafanya kutoshiriki katika 

shughuli za kiuchumi za ujenzi wa 

Taifa 

Diwani  huyo wa Kata ya Kapalala 

anapatiwa matibabu katika Zahan-

ati ya Nsimbo ambapo mpaka hivi 

sasa anaendelea vema na matibabu 

kutokana na wataalamu wa Zahan-

ati hiyo ya Nsimbo kuthibitisha 

kuwa anaweza kuendelea na mati-

babu hapo hapo mpaka atakaporu-

husiwa. 

 

 

Na:John A.Mganga 

Nsimbo-Kapalala 

Mwenyekiti wa Halmashauri ya 

Wilaya ya Nsimbo Mh.Raphael 

Kalinga  amelaani vikali tukio 

la kuvamiwa  na kushambuliwa 

kwa mapanga kwa Diwani wa 

Kata ya Kapalala Bw.Reward 

Sichone. 

Tukio hilo lilitokea usiku wa 

kuamkia Februari 12,  katika 

Kijiji cha Mtakuja katika eneo la 

Bar maarufu kwa jina la   

Chuichui mita Chache kutoka 

Nyumbani kwa Diwani Sichone 

ambapo kwa mujibu wa maele-

zo yake katika Mahojiano na 

Nsimbo Wiki hii,Watu wenye 

mapanga,wanaosadikiwa kuwa 

ni majambazi  walimvamia Di-

wani Sichone baa hapo  wakati 

akienda Msalani na kuanza 

kumshambulia kwa mapanga. 

Akizungungumza na waandishi 

wa Habari Mwenyekiti Kalinga 

Maboresho hayo 

yameongeza maradufu kasi 

ya mtandao ambapo mara 

baada ya kukamilika kwa 

zoezi la ufungaji wa Vi Sat 

Dish mpya watumiaji wa 

Mfumo ya Mapato 

wameeleza kufurahishwa 

kwao na kasi ya mtandao 

iliyopo sasa tofauti na ya 

awali. 

TAMISEMI yaimarisha Mtandao Nsimbo …….Inatoka uk 1 

Mwenyekiti Nsimbo alaani shambulizi la Diwani Kapalala 

               N S I M B O  W I K I  H I I  U K  3  



U K  4   

Na John Mganga-NDC 

Nsimbo- Makao makuu 

Mwenge wa Uhuru wa Jamhuri 

ya Muungano wa Tanzania una-

tarajia kuwasili Nsimbo Aprili 

13, 2019, mratibu wa Mwenge 

Halmashauri ya Wilaya ya Nsim-

bo Bw.Alex Wema Magessa 

amedokeza. 

Magessa ameeleza kuwa taarifa 

za kuwasili kwa Mwenge wa 

Uhuru wa Jamhuri ya Muungano 

wa Tanzania Nsimbo ni kwa 

mujibu wa ratiba ya Shughuli za 

Mwenge iliyotolewa na Ofisi ya 

Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri 

Mkuu Sera Bunge,Kazi Vija-

na,Ajira na Wenye ulemavu. 

Mratibu wa Mwenge Nsimbo 

ameeleza kuwa Mapokezi ya 

Mwenge wa Uhuru kwa mwaka 

huu 2019 yatakua ya aina yake 

kutokana na namna ambavyo 

Ofisi yake imelipa uzito wa 

kipekee suala hilo. 

Amesema kuwa kwa sasa Nsim-

bo inaandaa miradi itakayozin-

duliwa na Mwenge na kwamba 

Ofisi yake itaendelea kuwajuza 

Wananchi hatua mbalimbali za 

maandalizi  ya Mapokezi ya 

Mwenge wa Uhuru. 

Aidha ameongeza kuwa Miradi 

itayozinduliwa Nsimbo kwa 

mwaka huu ni miradi ya Kihis-

toria kwa kuwa inalenga kui-

marisha  zaidi utoaji hudu-

ma kwa Wananchi. 

Kwa mwaka 2018 mwenge 

wa Uhuru uliwasili Nsimbo 

na kupokelewa katika Kijiji 

cha Mtapenda Kata ya Mta-

penda Aprili 4, 2018 na kuz-

indua miradi mbalimbali ya 

maendeleo  ambapo ulike-

sha katika uwanja wa Mpira 

wa Kanoge kabla ya 

kukabidhiwa kwa Halmas-

hauri ya Wilaya ya Mpimb-

we. 

Pichani :  Aliyekuwa Mkuu 

wa Mkoa wa Katavi Meja 

Jenerali Mstaafu Raphael  

Muhuga (Kulia aliyevaa 

Kapelo Nyeupe)

alipokabidhiwa Mwenge 

wa Uhuru na Mkuu wa 

Mkoa wa Tabora 

Mh.Agrey Mwanri  May 

2,2018 katika Uwanja wa 

Ndege Mpanda. Kabla ya 

kukimbizwa Katika  Hal-

mashauri za  Mkoa wa 

Katavi (Picha na Maktaba 

Nsimbo HQ) 

Mwenge wa Uhuru kutua Nsimbo Aprili,2019 



Ofisi ya RAS Katavi yafanya Ukaguzi Mfumo wa  

Ukusanyaji Mapato Nsimbo. 

U K  5  

Na: John Mganga 

Nsimbo -Makao Makuu 

Ofisi ya Mkuu wa Mkoa wa 

Katavi kupitia Afisa TEHAMA 

wa Mkoa Februari 15, 2019 

imefanya Ukaguzi wa Mfumo 

wa Ukusanyaji wa Mapato 

LGRCIS ili kubaini chanamoto 

mbalimbali za Mfumo huo. 

Afisa TEHAMA wa Mkoa wa 

Katavi Bw.Curthbert Swai 

ameeleza kuwa Ukaguzi huo 

unafanyika ikiwa ni maele-

kezo kutoka Ofisi ya Rais 

TAMISEMI kufanya ukaguzi 

wa Mifumo ili kiubaini 

changamoto mbalimbali zi-

nazotokea lengo likiwa ni 

kufanya maboresho ya Mfumo 

huo. 

Ameeleza kuwa Ukaguzi wa 

Mfumo wa Mapato una lengo 

la kuimarisha Ukusanyaji wa 

mapato pamoja na suala zima 

la udhibiti. 

Bw.Swai ameeleza kuwa 

Ukaguzi wa Mifumo mbalim-

bali ni zoezi endelevu na 

kwamba linafanyika kwa len-

go la kubaini mapungufu mba-

limbali yanayotokea katika 

matumizi ya Mifumo hiyo ili 

kuweza kubaini na baadae 

kuchukua hatua madhubutii 

kukailiana na changamoto 

hizo 

Akiwa Nsimbo Bw.Swai 

amekagua Mashine za Kukusa-

nyia Mapato zilizoko katika 

baadhi ya Vituo vya kukusa-

nyia mapato ambapo ametem-

belea maeneo ya Geti la Ka-

palala,Geti la Mtapenda, na 

Soko la Mnyaki katika Kata ya 

Katumba ili kubaini iwapo 

Mashine hizo zinatumika 

ipasavyo. 

Katika ukaguzi huo Bw.Swai 

amesisitiza juu ya umuhimu 

wa kujengewa uelewa Watoza 

Ushuru wanaotumia Mashine 

hizo ili waweze kuzitumia ka-

ma inavyotakiwa ikiwa ni 

pamoja na kuhakikisha kuwa 

Mashine hizo zinakuwa Online 

muda wote zkiwa zinakusanya 

mapato ili Taarifa za Mapato 

ziweze kusoma kwa wakati 

kwenye Mfumo wa kukusa-

nyia Mapato TAMISEMI. 

Pichani:Afisa TEHAMA Mkoa wa Katavi Bw.Curthbert Swai 

(Mwenye Shati la Kitenge)akipokea maelezo kutoka kwa Mmoja wa 

watoza ushuru katika soko la Mnyaki Katumba(Mwenye Kikoti 

kushoto) lipotembelea baadhi ya vituo vya Ukusanyaji wa Mapato 

kwa lengo la kujionea namna ambayo Watoza Ushuru katika 

baadhi ya maeneo Nsimbo wanatumia Mashine za Ukusanyaji wa 

Mapato Februari 15,2019.(Picha na John Mganga) 

 



Jarida hili la Wiki Nsimbo huandaliwa na kutolewa na 

Kitengo cha  Teknolojia ya Habari Mawasiliano na 

Uhusiano Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji ,Halmashauri 

ya Wilaya ya Nsimbo,Ofisi Na.2 

 

 

 

 

 

Mawasiliano: 

Halmashauri ya Wilaya ya Nsimbo 

SLP 688,Mpanda Katavi 

Barua pepe:info@nsimbodc.go.tz 

Tovuti:www.nsimbodc.go.tz 

Tel +25546310716 

 


