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Na John Mganga, 

Nsimbo –Makao Makuu 

Watendaji wa Kata na Vijiji 

Halmashauri ya Wilaya ya 

Nsimbo wametakiwa 

kusimamia kikamilifu Sheria 

ndogo za Halmashauri ili 

kuhakikisha kuwa nidhamu 

na uwajibikaji kwa Wanan-

chi vinakuwepo ili kuharaki-

sha maendeleo. 

Rai hiyo imetolewa na 

Mwenyekiti wa Halmashauri 

ya Wilaya ya Nsimbo 

Bw.Raphel Kalinga Febru-

ari 19, 2019 akifungua kikao 

kazi cha Watendaji wa Vijiji 

na Kata kilichoandaliwa na 

Idara ya Utawala na Rasili-

mali watu  kilichofanyika 

katika Ukumbi wa Mikutano 

wa Halmashauri. 

Akizungumza na Watendaji hao, 

Mwenyekiti Kalinga amesema 

kitendo cha baadhi ya Wananchi 

Nsimbo kutohudhuria vikao mba-

limbali vinavyoandaliwa katika 

ngazi ya Vijiji na Kata imekuwa 

sababu mojawapo ya Wananchi hao 

wakaidi kuwa na uelewa mdogo 

kuhusu masuala mbalimbali ya 

Kiserikali hali inayopelekea ushiriki 

mdogo katika uchangiaji nguvu kazi 

katika Miradi mbalimbali ya 

maendeleo hali inayozorotesha 

maendeleo. 

Kutokana na kukithiri kwa tabia 

hiyo Mh.Kalinga amewataka 

Watendaji hao wa Kata na Vijiji 

kuhakikisha kuwa wanatumia kika-

milifu Sheria ndogo ikibidi kutozwa 

faini wale wote wanaobainika kuto-

hudhuria Vikao pasipo na sababu 

za msingi. 

 

Aidha Mwenyekiti Kalinga ame-

wakumbusha Watendaji hao 

jukumu kubwa la usimamizi wa 

ardhi ikiwa ni pamoja na kushiri-

ki kikamilifu katika   kutatua Mi-

gogoro mbalimbali ya ardhi kati-

ka maeneo yao kwa kuwa wao 

ndio wanaishi na Wananchi hao. 

Amesema Viongozi wa ngazi za 

juu Wanawategemea zaidi 

Watendaji wa Vijiji na Kata kati-

ka kutekeleza majukumu mba-

limbali likiwemo la usimamizi na 

utatuzi wa Migogoro mbalimbali 

ya ardhi  kwa kuwa wao ndio 

wanaoishi na wanaofahamu kwa 

sehemu kuwa Maeneo na Jamii 

wanayoishi nayo. 

 Amesisitiza juu ya muhimu wa 

Watendaji wa Kata na Vijiji kuwa 

makini na wawekezaji wanaofika 

katika maeneo yao kwa lengo la 

kuhodhi ardhi kuhakikisha kuwa 

watu hao wanafuata sheria 

kanuni na taratibu ili kuepusha 

Migogoro ya ardhi  

Awali Mkuu wa Idara ya Utawala 

na Rasilimali watu Bw.Betuely 

Ruhega akimkaribisha 

Mwenyekiti wa Halmashauri 

ameeleza kuwa Kikao kazi hicho 

kinafanyika ikiwa ni sehemu ya 

utekelezaji Majukumu ya Idara 

ya Utawala kuwakumbusha 

watendaji hao majukumu yao ya 

kila siku kwa lengo la kuimarisha 

utendaji kazi wa utoaji huduma 

kwa Wananchi ambapo mada 

kadhaa ziliwasilishwa na Maafisa 

Utumishi mbalimbali wa Idara 

hiyo. 
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Watendaji Kata,Vijiji Nsimbo wanolewa…………. 

Pichani:Sehemu ya Watendaji wa Vijiji na Kata  Nsimbo wakati kikao kazi 

cha kuwajengea uwezo kikiendelea. Katika ukumbi wa Mikuano wa 

Halmashauri (Pcha na John Mganga.) 



hayo uelewa wa Sheria mba-

limbali ili kuhakikisha kuwa 

mabaraza hayo yanazingatia 

Sheria katika kujadili mas-

hauri mbalimbali ili yaweze 

kutoa haki na kuondoa kabisa 

migogoro katika Jamii 

Bw.Hutty amesema Migogoro 

mingi katika Jamii ikiwemo  

ya ardhi imekuwa ikiendelea 

kukua na kushamiri katika 

maeneo mbalimbali Nchini 

kutokana na Mabaraza ya Ka-

ta kutokuwa na Uelewa wa 

kutosha wa Sheria mbalimba-

li za Nchi kwa mabaraza ya 

Kata hali inayopelekea kukiu-

ka sheria katika utoaji haki 

katika mashauri mbalimbali. 

Kutokana na changamoto 

hiyo Bw.Hutty amesema ku-

jenga uelewa wa Sheria mba-

limbali  mara kwa mara kwa 

mabaraza ya Kata ku-

taihakikishia Jamii uhakika 

wa upatikanaji haki katika 

Mashauri mbalimbali kutoka-

na na mabaraza hayo kuwa 

na uelewa kuhusu Sheria 

mbalimbali na mabadiliko 

yake ya mara kwa mara. 

Ameeleza kuwa uelewa 

mdogo wa Sheria mbalimbali 

kumekuwa sababu kubwa ya 

ukiukwaji wa haki katika uto-

aji maamuzi katika mashauri 

mbalimbali ya Kijamii  

Katika kutekeleza hilo Kiten-

go cha Sheria Nsimbo Febru-

ari 21, 2019 kimeanza kutoa 

Elimu ya Sheria kwa mabara-

za ya Kata ikihusisha maba-

raza ya Kata za Kapalala na 

Mtapenda na Nsimbo am-

bapo Kitengo hicho kimeji-

panga kuzifikia Kata zote 

kuanzia Februari 24 na kuen-

delea. 

Mada zinazowasilishwa kati-

ka Mafunzo hayo kwa maba-

raza ya Kata ni pamoja na 

Sheria ya Ndoa,Sheria ya 

Ardhi, ambapo mbali na Kai-

mu mkuu wa Kitengo hicho 

Bw.Nelson Hut-

ty ,Wanasheria wengine wa-

takaowasilisha mada ni Mu-

geta Masambu,pamoja na 

Wakili Josephine Chilongozi 

wote wa Kitengo cha Sheria 

Nsimbo. 

Na John Mganga, 

Nsimbo –Makao Makuu 

Ofisi ya Mkurugenzi 

Mtendaji kupitia Kitengo 

cha Sheria Halmashauri ya 

Wilaya ya Nsimbo ime-

anza kutoa elimu kwa 

mabaraza ya Kata yanayo-

husika katika kujadili 

mashauri mbalimbali ya 

utoaji Haki katika ngazi za 

Vijiji na Kata. 

Kaimu Mkuu wa Kitengo 

cha Sheria Nsimbo 

Bw.Nelson Hutty ames-

ema lengo la kutoa Elimu 

ya Masuala mbalimbali ya 

Sheria kwa Mabaraza 

hayo ya Kata ni kuyaj-

engea  uwezo mabaraza 

Mabaraza ya Kata kujengewa uwezo Nsimbo…….. 
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Pichani:Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Sheria Nsimbo Bw.Nelson Hutty 

akiwasilisha mada katika Mafunzo ya kujenga uwezo kwa Mabaraza ya Kata 

za Nsimbo Mtapenda na Kapalala Februari 21,2019  
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Na John Mganga-NDC 

Nsimbo- Makao makuu 

Mwenge wa Uhuru wa Jamhuri 

ya Muungano wa Tanzania una-

tarajia kuwasili Nsimbo Aprili 

13, 2019, mratibu wa Mwenge 

Halmashauri ya Wilaya ya Nsim-

bo Bw.Alex Wema Magessa 

amedokeza. 

Magessa ameeleza kuwa taarifa 

za kuwasili kwa Mwenge wa 

Uhuru wa Jamhuri ya Muungano 

wa Tanzania Nsimbo ni kwa 

mujibu wa ratiba ya Shughuli za 

Mwenge iliyotolewa na Ofisi ya 

Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri 

Mkuu Sera Bunge,Kazi Vija-

na,Ajira na Wenye ulemavu. 

Mratibu wa Mwenge Nsimbo 

ameeleza kuwa Mapokezi ya 

Mwenge wa Uhuru kwa mwaka 

huu 2019 yatakua ya aina yake 

kutokana na namna ambavyo 

Ofisi yake imelipa uzito wa 

kipekee suala hilo. 

Amesema kuwa kwa sasa Nsim-

bo inaandaa miradi itakayozin-

duliwa na Mwenge na kwamba 

Ofisi yake itaendelea kuwajuza 

Wananchi hatua mbalimbali za 

maandalizi  ya Mapokezi ya 

Mwenge wa Uhuru. 

Aidha ameongeza kuwa Miradi 

itayozinduliwa Nsimbo kwa 

mwaka huu ni miradi ya Kihis-

toria kwa kuwa inalenga kui-

marisha  zaidi utoaji hudu-

ma kwa Wananchi. 

Kwa mwaka 2018 mwenge 

wa Uhuru uliwasili Nsimbo 

na kupokelewa katika Kijiji 

cha Mtapenda Kata ya Mta-

penda Aprili 4, 2018 na kuz-

indua miradi mbalimbali ya 

maendeleo  ambapo ulike-

sha katika uwanja wa Mpira 

wa Kanoge kabla ya 

kukabidhiwa kwa Halmas-

hauri ya Wilaya ya Mpimb-

we. 

Pichani :  Aliyekuwa Mkuu 

wa Mkoa wa Katavi Meja 

Jenerali Mstaafu Raphael  

Muhuga (Kulia aliyevaa 

Kapelo Nyeupe)

alipokabidhiwa Mwenge 

wa Uhuru na Mkuu wa 

Mkoa wa Tabora 

Mh.Agrey Mwanri  May 

2,2018 katika Uwanja wa 

Ndege Mpanda. Kabla ya 

kukimbizwa Katika  Hal-

mashauri za  Mkoa wa 

Katavi (Picha na Maktaba 

Nsimbo HQ) 

Mwenge wa Uhuru kutua Nsimbo Aprili,2019 
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TANGAZO 
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Februari 23,2019 

Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji Halmashauri ya 

Wilaya ya Nsimbo inawatangazia Wananchi wote 

wanaohitaji kununua Mbegu za Korosho  kuwa , 

Kwa sasa, 

Mbegu za Korosho zinapatikana Katika Ofisi za 

Watendaji wa Kata za Kapalala,Mtapenda na 

Itenka 

Hivyo wale wote wanaohitaji Mbegu hizo wawa-

siliane ama wafike katika Ofisi tajwa kwa maele-

kezo zaidi. 

 

 
Tangazo hili limetolewa na; 

Idara ya Kilimo na Ushirika 

Halmashauri ya Wilaya ya Nsimbo 
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Jarida hili la Wiki Nsimbo huandaliwa na kutolewa na 

Kitengo cha  Teknolojia ya Habari Mawasiliano na 

Uhusiano Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji ,Halmashauri 

ya Wilaya ya Nsimbo,Ofisi Na.2 

 

 

 

 

 

Mawasiliano: 

Halmashauri ya Wilaya ya Nsimbo 

SLP 688,Mpanda Katavi 

Barua pepe:info@nsimbodc.go.tz 

Tovuti:www.nsimbodc.go.tz 

Tel +25546310716 

 


