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YAH: TANGAZO KWA UMMA KUHUSU MIKOPO INAYOTOLEWA KWA VIKUNDI
VYA WANAWAKE, VIJANA NA WATU WENYE ULEMAVU.

Limetolewa kwa kuzingatia Kanuni ya 8 (1)

2. Mkurugenzi wa Halmashauri ya Wilaya ya Nsimbo anatangaza uwepo wa fedha
kwa ajili ya kuvikopesha vikundi vya Wanawake, Vijana na Watu wenye Ulemavu,
ambapo jumia ya Shilingi 282,526,120.74 zimetengwa katika robo ya tatu ya
mwaka wa fedha 2024/2025. Hivyo, Vikundi vyenye sifa vinakaribishwa kuleta

maombi katika Ofisi za serikali za mitaa zilizopo katika maeneo yenu.

3. Vikundi vinavyotakiwa kuomba mikopo vinapaswa kuwa na sifa zifuatazo: -

()  Kikundi cha Wanawake, Vijana na Watu Wenye Ulemavu kilichotambuliwa
na kupewa cheti cha utambuzi na halmashauri,

(i)  Kikundi kiwe kinachojishughulisha na shughuli za ujasiriamali mdogo au wa
kati au kikundi kinachotarajia kuanzisha shughuli za ujasiriamali,

(iify  Kikundi cha Wanawake na Vijana kiwe na idadi ya wanakikundi kuanzia
watano (5) na kuendelea na kikundi cha watu wenye ulemavu kiwe na
wanakikundi wasiopungua wawili (2). Pia kwa kuzingatia kanuni ya 6a (1)
mtu mwenye ulemavu anaweza kuwa na sifa ya kupata mkopo kama

kikundi cha watu wenye ulemavu endapo timu ya menejimenti ya

halmashauri itajiridhisha kuwa amekosa mtu mwingine mwenye ulemavu



wa kuungana naye katika eneo lake. Aidha sifa zingine zitafanana na sifa
za vikundi vingine,

(iv)  Kikundi kiwe na akaunti ya benki iliyofunguliwa kwa jina la kikundi kwa ajili
ya matumizi ya shughuli za kiujasiriamali; na

(v)  Wanakikundi lazima wawe ni raia wa Tanzania wasio na ajira rasmi, wenye
akili timamu na wenye umri wa kuanzia miaka 18 na kuendelea. Aidha,
kikundi cha vijana kitapaswa na wanakikundi wenye umri kuanzia miaka 18
hadi 45.

Maombi yote yatumwe kupitia mfumo wa kielekroniki (tembelea tovuti:
mikopohalmashauri.tamisemi.go.tz) ili kutambuliwa na kuomba mkopo au wasiliana na

afisa maendeleo ya jamii wa kata husika au mtendaji wa kata husika.

Kikundi kinachoomba mkopo kinapaswa kuwa na viambatisho vifuatavyo; barua ya

kikundi wa kuomba mkopo, andiko rahisi la mradi unaoombewa mkopo kwa kuzingatia

fomu iliyo ndani ya mfumo na taarifa ya akaunti ya benki.

Mwisho wa kuwasilisha maombi ni tarehe 25, mwezi 03, mwaka 2025.

Tangazo hili limetolewa na: -
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