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YAH: TANGAZO KWA UMMA KUHUSU MIKOPO INAYOTOLEWA KWA
VIKUNDI VYA WANAWAKE, VIJANA NA WATU WENYE ULEMAVU

Limetolewa kwa kuzingatia Kanuni yaé8 (1)

2. Mkurugenzi wa Halmashauri ya wilaya ya Nsimbo anatangaza uwepo wa fedha
kwa ajili ya kuvikopesha vikundi vya wanawake, vijana na watu wenye ulemavu,
ambapo jumla ya Shilingi 507,926,120.74 zimetengwa katika robo ya Pili ya
mwaka wa fedha 2024/2025. Hivyo, Vikundi vyenye sifa vinakaribishwa kuleta
maombi katika Ofisi za serikali za mitaa zilizopo katika maeneo yenu.

3. Vikundi vinavyotakiwa kuomba mikopo vinapaswa kuwa na sifa zifuatazo: -

() Kikundi cha wanawake, vijana na watu wenye ulemavu kilichotambuliwa na
kupewa cheti cha utambuzi na halmashauri,

(i) Kikundi kiwe kinachojishughulisha na shughuli za ujasiriamali mdogo au wa
kati au kikundi kinachotarajia kuanzisha shughuli za ujasiriamali,

(i) Kikundi cha wanawake na vijana kiwe na idadi ya wanakikundi kuanzia watano
(3) na kuendelea na kikundi cha watu wenye ulemavu kiwe na wanakikundi
wasiopungua wawili (2). Pia kwa kuzingatia kanuni ya 6a (1) mtu mwenye
ulemavu anaweza kuwa na sifa ya kupata mkopo kama kikundi cha watu
wenye ulemavu endapo timu ya menejimenti ya halmashauri itajiridhisha kuwa
amekosa mtu mwingine mwenye ulemavu wa kuungana naye katika eneo lake.
Aidha sifa zingine zitafanana na sifa za vikundi vingine,

(iv)  Kikundi kiwe na akaunti ya benki iliyofunguliwa kwa jina la kikundi kwa ajili ya
matumizi ya shughuli za kiujasiriamali: na

(v)  Wanakikundi lazima wawe ni raia wa Tanzania wasio na ajira rasmi, wenye
akili timamu na wenye umri wa kuanzia miaka 18 na kuendelea. Aidha,kikundi
cha vijana kitapaswa na wanakikundi wenye umri kuanzia miaka 18 hadi 45.



4. Maombi yote yatumwe kupitia mfumo wa kielekroniki (tembelea tovuti:
mikopohalmashauri.tamisemi.go.tz) ili kutambuliwa na kuomba mkopo au
wasiliana na afisa maendeleo ya jamii wa kata husika au mtendaji wa kata husika.

5. Kikundi kinachoomba mkopo kinapaswa kuwa na viambatisho vifuatavyo; barua
muhtasari wa kikundi wa kuomba mkopo, andiko rahisi la mradi unacombewa
mkopo kwa kuzingatia fomu iliyo ndani ya mfumo na taarifa ya akaunti ya benki.

6. Mwisho wa kuwasilisha maombi ni tarehe 30 Mwezi Oktoba mwaka 2024.
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