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ii. 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

iii. 

1.1 KAZI NA MAJUKUMU 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

1.0 MTENDAJI WA KIJIJI DARAJA LA II � NAFASI (8) 

vii. 

OFISI YA RAIS, 

HALMASHAURI YA WILAYA YA NSIMBO 

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Nsimbo amepokea kibali cha Ajira mpya 
kwa ikama ya mwaka 2023/2024 kutoka kwa Katibu Mkuu Ofisi ya Rais Menejimenti ya 
Utumishi wa Umma na Utawala Bora chenye Kumb.Na.FA.97/288/01/09 cha tarehe 

25/06/2024. Hivyo, anakaribisha maombi ya kazi kutoka kwa Watanzania wenye sifa za kujaza 
nafasi zifuatazo: 

ix. 

X. 

TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI 

Afisa Masuuli na Mtendaji mkuu wa serikali ya Kiji; 

Kuratibu na kusimámia upangaji wa mipango ya maendeleo ya Kiji; 

Katibu wa mikutano na kamati zote za Halmashauri ya kiji: 

Kusimamia ulinzi na usalama wa raia na mali zao, kuwa mlinzi wa amani 

na msimamizi wa utawala bora katika Kiji; 

Kutafsiri na Kusimamia Sera, Sheria na Taratibu; 

vi. Kuandaa taarifa ya utekelezaji wa kazi katika eneo lake na kuhamasisha 

wananchi katika kuandaa na kutekeleza mikakati ya kuondoa njaa, umaskini na 

kuongeza uzalishaji mali; 

NSIMBO 
DISTRICT 

Kiongozi wa wakuu wa vitengo vya kitaalam katika kiji; 
vii. Kusimamia, kukusanya na kuhifadhi kumbukumbu zote na nyaraka za kiji: 

09.07.2024 

Mwenyekiti wa kikao cha wataalam waliopo katika kiji; 

oUN 

Kupokea, kusikiliza na kutatua malalamiko na migogoro ya wananchi, 



x0. Kusimamia utungaji wa Sheria Ndogo za kiji; na 

xii. 

xii. 

1.1.2 

Atawajibika kwa Mtendaji Mkuu wa Kata. 
Pamoja na kazi nyingine utakazopangiwa na Mwajiri wake. 

SIFA ZA KUAJIRIWA 

Waombaji wanatakiwa wawe wenye Elimu ya Kidato cha Nne (Form IV) au Sita (Form Six) 
aliyehitimu astashahada/cheti katika moja ya fani zifuatazo: Utawala, Sheria, Elimu ya 

Jamii, Usimamizi wa Fedha, Maendeleo ya Jamii na sayansi ya Sanaa kutoka Chuo cha 

Serikali za Mitaa Hombolo au Chuo chochote kinachotambuliwa na Serikali. 

1.1.3 NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali yaani TGS B 

1.2 DEREVA DARAJA LA II (NAFASI 05) 

1.2.1 KAZI NA MAJUKUMU YA DEREVA DARAJA LA II 
i. Kukagua gari kabla na baada ya safari ili kubaini hali ya usalama wa 

magari; 

i. Kupeleka watumishi kwenye safari za kazi; 
ii. Kufanya matengenezo madogomadogo ya gari; 
iv. Kukusanya na kusambaza nyaraka mbalimbali; 

V. Kujaza na kutunza taarifa za safari zote katika daftari la safari: na 
vi. Kufanya usafi wa gari. 

1.2.2 SIFA ZA KÜAJIRIWA. 
Awe amehitimu Elimu ya Kidato cha Nne (lV) au Sita (Form Six), Awe na leseni ya Daraja 
la C au E ya uendeshají magari ambayo amefanyia kazi kwa muda usiopungua mwaka 

mmoja bila kusababisha ajali. Awe amehudhuria mafunzo ya msingi ya uendeshaji 
magari (Basic Driving Cource) yanayotolewa na chuo cha VETA au NIT au Chuo kingine 

kinachotambulika na Serikali. 

2.2.3 NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali yaani TGS B 



1.3 MSAIDIZI WA KUMBUKUMBU DARAJA LA II (NAFASI 03) 

1.3.1 

i. 

1.3.2 

ii. 

KAZI NA MAJUKUMU 

0v. 

i. Kuorodhesha 

kwenye 

barua 

regista (incoming correspondence register); 

correspondence register); 

ii. Kuorodhesha barua zinazotoka nje ya Taasisi (outgoing 

i,. Kusambaza majalada kwa Watendaji (action officers); 

iv. Kupokea majalada kwa Watendaji ( action officers): 

zinazoingia 

v. Kupokea majalada yanayorudi masjala toka kwa Watendaj: 
vi. Kurudisha majalada kwenye shabaka/kabati la 

majalada(racks/filing cabinets) au mahali pengine 
yanapohifadhiwa; na 

tracking). 

Awe amehitimu Elimu ya Kidato cha Nne (IV) au Kidato cha Sita (VI). 

vii. Kufuatilia mzunguko wa majalada ndani ya Taasisi (file 

SIFA ZA KUAJIRIWA. 

Awe na Stashahada (NTA level 6) katika fani ya Masjala kutoka Vyuo 
vinavyotambuliwa na Serikai, mwenye ujuzi wa Kompyuta. 

3.2.1 NGAZI YA MSHAHARA 

MASHARTI YA JUMLA KWA WAOMBAJI 

Masjala 

Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali yaani TGS C 

Waombaji wote wawe ni Raia wa Tanzania na wenye umri wa kuanzia miaka18 
na usiozidi miaka 45 isipokuwa kwa wale tu walioko kazini Serikalini: 

Waombaji wenye, ulemavu wanahamasishwa kutuma maombi na wanapaswa 
kuainisha kwenye Mfumo wa kuombea ajira ulemavu walionao kwa ajili ya taarifa 

kwa Sekretarieti ya Ajira Katika Utumishi waUmma 
Waombaji wote waambatishe maelezo binafsi yaliyojitosheleza 
(DetailCurriculum Vitae) yenye anuani inayotumika, namba za simu 
zinazopatikana na Anuani ya Barua Pepe (E-mal address)) pamoja na majina ya 
wadhamini (Referees) watatu wa kuaminika. 

Waombaji ambao tayari ni Watumishi wa Umma na wamejipatia Sifa zakuingilia katika kada tofauti na walizonazo, wapitishe barua zao za maombi 



yanafasi ya kazi kwa waajiri wao na waajiri wao wajiridhishe ipasavyo. 
V. Waombaji waambatishe maelezo binafsi yanayojitosheleza (Detail C.v) yenye 

anuani na namba za simu za kuaminika pamoja na majina ya wadhamini 
(referees) watatu wa kuaminika; 

V0. 

vii. 

viii. 

ix. 

X. 

xi. 

xii. 

xii. 

X0v. 

Maombi yote yaambatane na vyeti vya Elimu na Taaluma vilivyothibitishwa na 
Mwanasheria/Wakili ambavyo ni vyeti vya Kidato cha Nne au Sita kwa wale 
waliofikia kiwango hicho na vyeti vya kuhitimu mafunzo mbalimbali kwa 

kuzingatia sifa kazihusika. Postgraduate/DegreelAdvanced 

Diploma/Diploma/Certificates, - Cheti cha mtihani wa Kidato cha IV na 
VI, Computer Certificate, Vyeti vya Kitaaluma (Professional 

Certificate from Respective Boards); 

-

"Testmonial", "Provisional Results", "Statement of results", hati ya matokeo ya 
Kidato cha Nne na Kidato cha Sita (FORM IV AND FORM VI RESULTS SLIPS) 

HAVITAKUBALIWA. 

Waombaji waliosoma nje ya Nchi wahakikishe vyeti vyao vimehakikiwa na 
vimethibitishwa na Mamlaka husika (TCU, NECTA na NACTE). 
Waombaji waliostaafishwa katika Utumishi wa Umma hawaruhusiwi kuomba 
isipokuwa kama wana kibali kutoka kwa Katibu Mkuu Kiongozi. 
Waombaji kazi ambao tayari ni waajiriwa katika nafasi za kuingilia walioko katika 
Utumishi wa Umma wasiombe na wanatakiwa kuzingatia maelekezo yaliyo 

katika Waraka Na. CAC.45/257/01/D/140 wa tarehe 30 Novemba, 2010. 

Uwasilishajj wa taarifa na sifa za kughushi wahusika watachukuliwa hatua za 

kisheria. 

Mwisho wa kutuma maombi ya kazi ni tarehe 19 Julai, 2024. 

MUHIMU: Kumbuka kuambatisha barua yako ya maombi ya kazi iliyosainiwa 

pamoja na vyeti vya elimu, anuani ya barua hiyo ielekezwe kwa: 

Mkurugenzi Mtendaji, Halmashauri 
ya Wilaya ya Nsimbo, 

S.L.P. 688, 

Maombi yote yatumwe kwenye mfumo wa kielektroniki wa Ajira (Recruitment 

Portal) kupitia anuani ifuatayo; https://portal.ajira.go.tzl (Anuani hii pia 
inapatikana kwenye tovuti ya Sektretarieti ya Ajira kwa kuingia sehemu 



XV. 

iliyoandikwa 'Recruitment Portal'). 

Maombi yatakayowasilishwa nje ya utaratibu ulioainishwa katika tangazo 

hili HAYATAFIKIRIWA. 

Tangazo hili limetolewa na 

ain 
Eng.Stephano B.Kaliwa, 

MKURUGENZI MTENDAJI (\W), 
NSIMB0. 
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