Sheria Ndogo (Hifadhi Ya Mazingira) Za Halmashauri ya Wilaya ya Nsimbo

TANGAZO LA SERIKALI NA. 590 la tarehe 30/9/2022

SHERIA YA SERIKALI ZA MITAA (MAMLAKA ZA WILAYA)

(SURA YA 287)

SHERIA NDOGO

(Zimetungwa chini ya kifungu cha 153)

SHERIA NDOGO (HIFADHI YA MAZINGIRA) ZA HALMASHAURI YA WILAYA YA NSIMBO
ZA MWAKA 2022

Jina I Sheria Ndogo hizi zitajulikana kama Sheria
Ndogo za (Hifadhi ya Mazingira) za Halmashauri
ya Wilaya ya Nsimbo za mwaka 2022 .

Eneo la 2. Sheria Ndogo hizi zitatumika katika eneo lote

HOG TRy lililo chini ya mamlaka ya Halmashauri ya
Wilaya ya Nsimbo.

Tafsiri 3 Katika Sheria Ndogo hizi isipokuwa

itakapoelezwa vinginevyo:

“Halmashauri” maana yake ni Halmashauri ya
Wilaya ya Nsimbo;

“Mkurugenzi” maana yake ni Mkurugenzi wa
Halmashauri ya Wilaya ya Nsimbo na ni pamoja
na Afisa yeyote wa umma atakayeteuliwa
kutekeleza majukumu ya Mkurugenzi;

“Afisa muidhiniwa” maana yake ni Afisa yeyote
wa Halmashauri atakayeteuliwa kusimamia
utekelezaji wa Sheria Ndogo hizi;

“Eneo la Hifadhi” ni maeneo ya milima, maeneo
ya vyanzo vya maji, hifadhi ya misitu, miteremko
na maeneo mengine ambayo yatatangazwa na

Halmashauri kuwa ni maeneo ya hifadhi;
“Hifadhi ya Mazingira” maana yake ni utunzaji
endelevu wa ardhi, mimea, hewa, viumbe hai na
visivyo hai na vyanzo vya maji vinavyozingatia
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Sheria Ndogo (Hifadhi Ya Mazingira) Za Halmashauri ya Wilaya ya Nsimbo

Tangazo La Serikali Na. 590 (Linaendelea)

Sura 191

Sura 191

Sheria Na 14
ya 2002

Sura 191

Sura 191

Sura 191

Sura 191

Sura 191

Sura 191

Sura 191

masharti na maelekezo yatakayotolewa na Afisa
muidhiniwa chini ya Sheria Ndogo hizi au Sheria
nyingine yeyote;

“Kiwanda” maana yake ni jengo au kundi la
majengo au eneo ambapo vitu vinatengenezwa;
“Kuvuna misitu” maana yake ni pamoja na
kufyeka, kukata au kung’oa miti na visiki;
“Maeneo ya malisho” maana yake ni pamoja na
sehemu zote ambazo zimetengwa na Halmashauri
kwa ajili ya kuchungia wanyama wa kufugwa;
“Maji” Maana yake ni kama ilivyotafsiriwa katika
Sheria ya Usimamizi wa Mazingira;

“Maji taka” Maana yake ni kama ilivyo katika
Sheria ya Usimamizi wa Mazingira;

“Mazao ya misitu” maana yake kama
ilivyotafsiriwa katika Sheria ya Misitu;
“Mazingira” Maana yake ni kama ilivyotafsiriwa
katika Sheria ya Usimamizi wa Mazingira;

“Mfugaji” maana yake ni mtu yeyote
anayejishughulisha na ufugaji mifugo katika eneo
la Halmashauri;

“Mifugo” maana yake ni mnyama yeyote
anayefugwa na binadamu,

“Misitu” maana yake ni kama ilivyotafsiriwa na
Sheria ya Misitu;

“Taka” Maana yake ni kama ilivyo katika Sheria
ya Usimamizi wa Mazingira;

“Taka ngumu” Maana yake ni kama ilivyo katika
Sheria ya Usimamizi wa Mazingira;

“Taka za viwandani’” Maana yake ni kama
ilivyotafsiriwa katika Sheria ya Usimamizi wa
Mazingira;

“Uchafu hatari” Maana yake ni kama
ilivyotafsiriwa katika sheria ya usimamizi wa
mazingira,

“Uchafuzi wa Mazingira” Maana yake ni kama
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Sheria Ndogo (Hifadhi Ya Mazingira) Za Halmashauri ya Wilaya ya Nsimbo

Tangazo La Serikali Na. 590 (Linaendelea)

Wajibu wa
mfugaji

Masharti ya

ufugaji

4.

3

ilivyo katika Sheria ya Usimamizi wa Mazingira;

SEHEMU YA PILI
MASHARTI YA UFUGAJI

Kila mfugaji chini ya Sheria Ndogo hizi:-

(a) atatakiwa  kufuga mifugo kama
itakavyoainishwa katika kibali chake
kitakachomruhusu kufuga kwa kuzingatia
ukubwa wa eneo na kuridhika kwamba
ufugaji huo hautakuwa kero kwa majirani.

(b) atatakiwa kufuga ndani ya eneo lake (zero
grazing) bila ya kuleta usumbufu kwa
jirani zake na jamii kwa ujumla na
kuhakikisha sehemu ya kufugia wanyama
hao inakuwa safi wakati wote na ana
chombo cha kuhifadhi samadi
inayotokana na mifugo hiyo.

(c) atatakiwa kupitisha mifugo yake katika
njia zilizopangwa na kuidhinishwa na
Halmashauri.

(d) atatakiwa kuwa na kadi ya mifugo
itakayoonyesha idadi na aina ya mifugo
aliyonayo;

(e) atatakiwa  kupeleka mifugo  katika
majosho kama atakavyoagizwa na
Halmashauri;

(f) atatakiwa kupeleka mifugo yake Kkatika
vituo vya chanjo kama itakavyoamuriwa
na Halmashauri na atalipia chanjo hiyo
kama atatakiwa kufanya hivyo;

Ni marufuku kwa mfugaji yeyote:-

(a) Kuingia kwenye msitu wa hifadhi na
vyanzo vya maji na kufanya shughuli za
ufugaji ambazo ni pamoja na kuchunga,
kulisha na kunywesha maji mifugo au
kufanya shughuli hizo katika maeneo ya
mipango miji na maeneo yote ambayo
hayakutengwa kwa ajili hiyo;
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Tangazo La Serikali Na. 590 (Linaendelea)

Kudhibiti 6.

mifugo
inayozurura
ovyo

)

)

(2)

3)

4

(b) kusafirisha  mifugo kwa  kuiswaga
barabarani;

(c) kusafirisha au kuhamisha mifugo kutoka
eneo moja hadi jingine bila kibali kutoka
kwa Halmashauri;

(d) kuuza au kununua mifugo katika maeneo
ambayo siyo mnada, masoko au magulio
ya  mifugo yaliyoidhinishwa  na
Halmashauri; au

(e) kupitisha mifugo katika maeneo ambayo
hayakuidhinishwa na Halmashauri
kupitisha mifugo;

Halmashauri itakamata mifugo au mfugo wowote
utakaoonekana unazurura hovyo katika eneo la
Halmashauri ambapo hapajaruhusiwa kuchungia
mifugo.

Mfugo wowote utakaokamatwa utalipiwa faini
kama ilivyooneshwa kwenye jedwali la Kwanza
la Sheria Ndogo hizi na baada ya kulipia gharama
hizo mfugaji atarudishiwa mifugo yake.

Endapo mwenye mifugo au mfugo hatatokea
ndani ya siku saba (7) tangu kukamatwa kwa
mifugo hiyo, Mkurugenzi wa Halmashauri
atakuwa na haki ya kuuza kwa mnada mfugo au
mifugo hiyo baada ya kupata idhini ya
Mahakama.

Baada ya mauzo, Mkurugenzi atakata fedha za
faini, gharama za mnada na gharama za ulinzi na
fedha zitakazobaki atapewa mwenye mifugo na
kama hataonekana ndani ya siku kumi na nne (14)
fedha hizo zitaingizwa katika vyanzo vya mapato
ya Halmashauri.

Endapo mwenye mifugo hiyo atakuwa na sababu
za msingi za kutofika kwake katika muda wa siku
kumi na nne (14) Halmashauri itarudisha fedha
zake
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Ukaguzi wa
mifugo

Wajibu wa
Halmashauri

Taratibu za
ufugaji
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Afisa Mwidhiniwa anaweza kuingia katika
nyumba au jengo lolote wakati wowote kwa
madhumuni ya kusimamia utekelezaji wa Sheria
Ndogo hizi.

Mtu yeyote atakayemzuia afisa Muidhiniwa
kutekeleza wajibu wake chini ya Sheria Ndogo
hizi atakuwa ametenda kosa.

[takuwa ni wajibu wa Halmashauri kutenga
maeneo maalum kwa ajili ya shughuli za malisho
kwa kuzingatia idadi ya mifugo ndani ya enco la
Halmashauri.

Halmashauri itatenga njia maalum za kupitisha
mifugo kwenda na kurudi malishoni au minadani.
Halmashauri itafanya sensa ya mifugo na kutoa
kadi za mifugo na elimu ya ufugaji bora kwa
jamii.

Wafugaji wote watatakiwa kuzingatia masharti ya
kufuga kama yalivyo katika Sheria Ndogo hizi au
Sheria yoyote iliyotungwa na Bunge la Jamhuri
ya Muungano wa Tanzania.

Kila mfugaji atatakiwa kupeleka mfugo au
mifugo yake machinjioni au mahali huduma hiyo
inapopatikana na itakuwa ni marufuku kwa mtu
yeyote kuchinjia nyama mahali pengine popote
ambapo sio machinjio. Mtu yoyote atalazimika
kulipia gharama za machinjio pale anapochinja
mfugo au mifugo yake katika machinjio ambapo
kwa kila ng’ombe itakuwa ni Tshs.1,500 na
mbuzi Tshs. 1,000

Ni marufuku kwa mtu yeyote kununua, kuuza au
kufanya biashara ya kubadilishana aina yoyote ya
mifugo katika eneco lolote la Halmashauri
isipokuwa kwenye minada au  magulio
yaliyotengwa kwa shughuli hiyo.

Mtu yeyote atakayekuwa anasafirisha mnyama au
wanyama kwenda mnadani, nje au ndani ya eneo
la Halmashauri lazima awe na kibali kutoka kwa

5



Sheria Ndogo (Hifadhi Ya Mazingira) Za Halmashauri ya Wilaya ya Nsimbo

Tangazo La Serikali Na. 590 (Linaendelea)

Taratibu za
kilimo

Masharti
kwa
mkulima

Uhifadhi wa
uoto wa asili
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(2)

3)
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(6)

umiliki wa mnyama au wanyama husika.

SEHEMU YA TATU
KILIMO NA HIFADHI YA ARDHI

Mtu atakayetaka kuendesha shughuli za kilimo
katika Halmashauri atatakiwa kuzingatia taratibu
za kilimo kama zitakavyotolewa na Halmashauri.
Afisa Mwidhiniwa anaweza kuingia katika
shamba lolote kwa madhumuni ya kufanya
ukaguzi na kuhakikisha utekelezaji wa Sheria
Ndogo hizi.

Ni marufuku kwa mtu yeyote kulima katika
miteremko, karibu na vyanzo vya maji,
kandokando ya mito, mabwawa na maziwa au
kufanya jambo lolote litakaloharibu hifadhi ya
mazingira bila kuzingatia ushauri wa afisa kilimo.
Ni marufuku kwa mtu yeyote kutumia kinyume
ardhi iliyotengwa kwa matumizi ya kilimo kama
ilivyopangwa na kuidhinishwa na Halmashauri.
Ni marufuku kwa mtu yeyote kusafisha shamba
kwa ajili ya kilimo kwa njia ya kuchoma moto
isipokuwa  kwa  kibali maalum  kutoka
Halmashauri.

Kibali kitakachotolewa chini ya Sheria Ndogo
hizi kitakuwa cha maandishi na kitaonyesha jina
la. mwenye kibali, tarche na eneo analotaka
kuchoma moto.

Muda unaotakiwa kuchoma moto chini ya Sheria
Ndogo hizi ni kuanzia saa 12:00 asubuhi hadi saa
4:00 asububhi.

Ni wajibu wa Halmashauri kusimamia shughuli
za kilimo na kuhakikisha kuwa wanazuia kilimo
cha kuhamahama na kuhimiza kilimo cha
mzunguko.

Ni wajibu wa wakazi wa eneo ambalo uoto wa
asili au mazingira ya eneo husika yameharibiwa,
kuhakikisha kuwa wanalirudisha katika hali yake
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Uchimbaji
mchanga na
kokoto

Ujenzi na
ufyatuaji wa
tofali

Wajibu wa
kulinda
vyanzo vya
maji

Kulinda eneo
la hifadhi

13

14

15

16

(1)

(2)

(1)

)

3)

(1)

ya kawaida kwa kupanda miti au kutoendelea
kuharibu mazingira na kuwezesha uoto urudi
katika hali yake.

Ni marufuku kwa mtu yeyote kuchimba mchanga
katika maeneo yasiyoruhusiwa na Halmashauri
kama vile katika maeneo ya makazi ya watu,
maeneo yaliyohifadhiwa kando kando ya
barabara, mito au ndani ya mto, bwawa au ziwa
katikati ya barabara.

Ni marufuku kwa mtu yeyote kufyatua na au
kujenga nyumba au jengo lolote katika eneo la
hifadhi.

ya ufyatuaji wa tofali ikiwa ni pamoja na benki ya
tofali kwa ajili ya ujenzi wa majengo ya umma au
maendeleo.

SEHEMU YA NNE
HIFADHI YA VYANZO VYA MAJI

Halmashauri itawajibika kuanzisha, kusimamia
na kulinda vyanzo vya maji.

Maeneo yaliyotajwa katika Jedwali la Pili katika
Sheria Ndogo hizi yamehifadhiwa

Halmashauri itachukua hatua kali za kisheria
dhidi ya mtu yeyote atakayeharibu chanzo cha
maji au kushindwa kushiriki katika shughuli za
kuhifadhi ya vyanzo vya maji bila sababu ya
msingi.

Ni marufuku wa mtu yeyote kulima, kukata miti,
kufuga mifugo katika umbali wa mita 60 kutoka
kwenye vyanzo vya maji au kufanya jambo lolote
linaloharibu kwa namna yoyote chanzo cha maji
na hifadhi ya mazingira.
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Tangazo La Serikali Na. 590 (Linaendelea)

Uchafuzi wa
vyanzo vya
maji

Kuchoma au
kusababisha
moto

17

18

2)
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(1)
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(1)

2)
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[takuwa ni wajibu wa Halmashauri kupanda miti
isiyonyonya maji katika vyanzo vya maji kwa
kuzingatia maelekezo ya afisa misitu.

Ni marufuku kwa mtu yeyote kumiliki eneo la
chanzo cha maji isipokuwa kwa ruhusa ya
Halmashauri.

Ni marufuku mtu yeyote, kiwanda, taasisi, shirika
kuelekeza mabomba ya maji machafu kwenye
mito, mabwawa, visima, mifereji, chemichemi au
sehemu yoyote ambayo ni chanzo cha maji kwa
ajili ya matumizi ya binadamu na wanyama au
viumbe vingine vilivyo hai.

Ni marufuku mtu yeyote kuweka kitu chochote
chenye sumu ndani ya maji ambayo yanatumiwa
na binadamu au kiumbe chochote hai.

SEHEMU YA TANO
HIFADHI YA MISITU

Ni marufuku kwa mtu yeyote kuchoma misitu
kwa namna yoyote ile katika misitu iliyoko eneo
la Halmashauri.

Iwapo moto utatokea katika eneo la Halmashauri,
kiongozi wa eneo husika atawajibika kutoa ishara
ya hatari kwa kutumia njia iliyozoeleka kuamuru
wakazi wa eneo hilo kwenda kuzima moto huo
unapoonekana kuwa na madhara kwa maisha,
mali za watu na uharibifu wa mazingira katika
eneo hilo.

Kila mkazi wa eneo hilo atawajibika kushiriki
katika zoezi la kuzima moto huo endapo
atatakiwa kufanya hivyo, kama atashindwa
kushiriki katika kuzima moto bila sababu ya
msingi atakuwa ametenda kosa.
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Kibali cha 19
kuchoma
moto

Ukataji miti 20

na kuni

Wajibu wa 21
kupanda miti

Wajibu wa 29
Kijij

(1)

)
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Q)]

Tangazo La Serikali Na. 590 (Linaendelea)

Mtu yeyote aliyepata kibali cha kuchoma moto
atalazimika kutoa taarifa ya siku saba (7) kabla ya
kuchoma moto kwa majirani walioko katika eneo
analotaka kuchoma na ataweka njia za kuzuia
moto.

Ni marufuku kwa mtu yeyote kukata miti au kuni
katika maeneo ya misitu iliyohifadhiwa kwa ajili
ya matumizi ya aina yoyote bila kupata kibali
kutoka Halmashauri.

Halmashauri itatakiwa kuhakiki kama miti
inayovunwa imekomaa na inafaa kwa ajili ya
matumizi.

Ni marufuku kwa mtu yeyote kuvuna miti katika
msitu ambao umehifadhiwa kwa ajili ya viumbe
maalum ambao ni rasilimali kwa Taifa.

Watu wanaovuna miti kwa ajili ya kuchoma mkaa
watatakiwa kuwa na eneo maalum
lililoidhinishwa na Halmashauri kwa ajili ya
kuchoma mkaa kwa vibali maalumu.

Kila mkazi wa Halmashauri atawajibika:-
(a) kupanda na kutunza miti katika eneo lake.
(b) kupanda na kutunza miti katika shamba au
mashamba anayomiliki.

(a) chenye eneo la kutosha kitawajibika
kutenga eneo la hifadhi ya misitu ya asili
kwa ajili ya matumizi ya baadaye;

(b) kitalazimika kutunza miti

yote

(¢) kitahakikisha kuwa kila kaya inapanda
miti isiyopungua kumi ikiwemo ya
matunda kwenye eneo la nyumba yake;

(d) mtu yeyote anayetaka kukata miti au mti
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wa matumizi yakuchonga vifaa, kujenga
nyumba, kutengeneza zizi na shughuli
nyinginezo, inabidi apate kibali cha
maandishi kutoka kwa mwenyekiti wa
maliasili wa wilaya au wasaidizi wake
kwa miti iliyopanda na kuhifadhiwa na
Halmashauri;

(e) kinapaswa kutenga na kupanda shamba la
miti ekari 2 kila mwaka na kulitunza;

(f) kila shule au taasisi nyingineyo katika
Halmashauri itapaswa kupanda miti ya
kukinga upepo kuzunguka eneo lake;
na nyasi kwenye milima, makorongo na
vyanzo vya maji ili kuzuia mmomonyoko
wa udongo;
shamba kwa ajili ya kilimo hatumii moto
na anapanda miti kwenye mipaka ya
shamba lake kama kinga upepo;

(1) Kila mtu mwenye nyumba kwenye eneo la
kando ya barabara inayopita mbele ya
nyumba yake na kuitunza;

() Kila mwenyekiti wa kijiji, mtendaji wa
kuwa kuna msitu wa hifadhi wa miti ya
kupandwa au ya asili iliyotengwa kwa
madhumuni ya kuhifadhi ardhi, mazingira
na matumizi ya baadaye.

SEHEMU YA SITA
HIFADHI (MAKABURI)

Makaburina 23 (1) Ni wajibu wa Halmshauri kutenga maeneo ya
gLy makaburi na kuhakikisha maeneo hayo
yanakuwa katika hali ya usafi na usalama

wakati wote.
(2) Ni marufuku kwa mtu yoyote kuzika mwili
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Taka ngumu
na laini

Kibali cha
uendeshaji
wa viwanda

Makos ana
adhabu

24

23

26

wa binadamu katika eneo ambalo
halikutengwa na Halmashauri kwa ajili ya
shughuli hiyo.

(3) Iwapo mtu yeyote atataka kuzika eneo tofauti
na lililotengwa atapaswa kuomba kibali
kutoka Halmashauri.

SEHEMU YA SABA
TAKA NGUMU NA LAINI

(1) Ni wajibu wa Halmashauri kutenga eneo kwa
ajili ya kutupa taka ngumu na laini na kusimamia
kwa karibu usafi katika eneo lake kwa kutumia
rasilimali zake au kupitia vikundi vya usafi
vilivyosajiliwa kwa ajili ya shughuli za usafi.

(2) Mtu yeyote atakayetupa ovyo taka ngumu au
laini, au kujisaidia’kuoga katika kingo za
mabwawa, mito au kwenye vyanzo vya maji
vilivyoko katika Halmashauri atakuwa ametenda
kosa chini ya Sheria Ndogo hizi.

Ni marufuku kuendesha shughuli za karakana,
mashine ya kusaga, kuranda mbao, kukamua maji
ya matunda, kuchomelea vyuma au kuendesha
shughuli yoyote inayozalisha uchafu ambao
unaleta athari kwa binadamu na viumbe wengine
katika maeneo ya makazi ya watu bila kibali na
kuzingatia taratibu za ujenzi.

SEHEMU YA NANE
MAKOSA NA ADHABU

Mtu yeyote atakayekwenda kinyume na masharti
ya Sheria Ndogo hizi atakuwa ametenda kosa na
endapo atapatikana na hatia atatozwa faini
isiyozidi  shilingi laki tatu(300,000/=) au
kutumikia kifungo kisichozidi miezi kumi na
mbili au kutumikia adhabu zote kwa pamoja.
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Tangazo La Serikali Na. 590 (Linaendelea)
Kufifilisha 27

Mkurugenzi anaweza kumtoza mtu yeyote faini
ya shilingi elfu hamsini (50,000/=) iwapo mkosaji
atakiri kosa kwa maandishi na kukubali
kutekeleza wajibu wake pamoja na kulipa faini
anayodaiwa kwa kujaza fomu ya kukiri kosa
iliyoainishwa kwenye Jedwali la Tatu la Sheria
Ndogo hizi.

JEDWALILA KWANZA
(Limetungwa chini ya kifungu cha 6 (2)

Faini ya mifugo kuzurura hovyo

Faini ya Mifugo iliyokamatwa ikizurura ovyo 50,000 kwa Ng’ombe

30,000 kwa Mbuzi na Kondoa

JEDWALI LA PILI

Maeneo yaliyohifadhiwa ndani ya Halmashauri

(Chini ya Kifungu cha 15(2))

N ENEO LILILO KIJUI/MTAA ENEO KATA

A HIFADHIWA LILIPO/LINAPOPITIA

1 Mto Rulenke Litapunga (Kaburonge B) Litapunga,Kanoge na Ugalla
hadi Kanoge

2 Mto Ugalla Ugalla (Katambike)

3 Mto Shura Uruwira (Ikondamoyo) hadi | Uruwira
Usense

4 Mto Msaginya Katumba (Sokoine), Nsimbo | Katumba, Nsimbo na Sitalike
hadi Sitalike

5 Mto Shelesi Mtapenda (Mtapenda) Mtapenda

6 Mto Mnyamasi Ugalla (Mnyamasi) hadi Ugalla
Kasisi

7 Mto Nzaga Katumba (Nzaga) hadi Katumba na Uruwira
Uruwira

8 Kiholo Katumba (Ivungwe) Katumba

9 Kalabi Uruwira (Uruwira) hadi Uruwira na Nsimbo
Nsimbo

10 | Mto Katuma Sitalike hadi Intenka Sitalike na Itenka

11 | Kenswa Katumba (Sokoine) hadi Katumba na Nsimbo
Nsimbo (Msaginya)

12 | Kajeje Kanoge (Kajeje B) hadi Kanoge na Mtapenda
Ndurumo Mtapenda

13 | Kabuga Kanoge (Kabuga) Kanoge

14 | Kosovo Litapunga (Bulembo) Litapunga

12
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Tangazo La Serikali Na. 590 (Linaendelea)

15 | Mto Nsanda Litapunga Litapunga
16 | Nduwi Station Katumba (Nduwi Station) Katumba
17 | Ikolongo Mtapenda (Ikolongo B) Mtapenda
18 | Mshiha Kanoge (Kanoge Laini) Kanoge
19 | Mto Mtambo Katumba (Ivungwe) Katumba
20 | Mto Kaninka Uruwira (Ikondamoyo) Uruwira

21 | Mto Utobe

Katumba hadi Uruwira

Uruwira na Katumba

(Uruwira
22 | Silasi Mtapenda (Isinde) Mtapenda
23 | Milumbani Mtapenda (Mtapenda) Mtapenda
24 | Mto Ndutumo Mtapenda hadi Katumba Katumba na Mtapenda

25 | Kanyantumbi

Mtapenda (Mtapenda) hadi
Nsimbo

Mtapenda na Nsimbo

JEDWALI LA TATU
(Limetungwa chini ya Kifungu cha 27)
KUFIFILISHA KOSA
FOMU YA KUFIFILISHA KOSA

IVIRINE o et s s 0 S G U S e sttt gttt wa S.L.P.
ninaefanya shughuli VAY | Vi e e katika eneo la
......................................................................... lililopo ndani ya Halmashauri ya Wilaya
ya Nsimbo. Nakiri kuwa leo tarehe .iccvvsesimmmmmmmmmmommmme nilikiuka kifungu cha

.................................... cha Sheria Ndogo za (Hifadhi ya Mazingira) za Halmashauri ya Wilaya
ya Nsimbo za mwaka 2022. Kwa hiyo, kwa hiari yangu mwenyewe na bila kushawishiwa na mtu
yeyote, nakubali kulipa faini iliyoainishwa kwenye Sheria Ndogo hizi iwapo Mkurugenzi atatekeleza
madaraka aliyopewa chini ya Fungu la 27 la Sheria Ndogo hizi.

Hivyo basi nakubali kulipa kiasi cha Tshs. ................oooiiini. kama faini kwa makosa/kosa
....... (idadi) chini ya vifungu tajwa hapo juu nilivyokiuka. '

Sainirya Mienda KOsar . covses s b smmsvnnmms sosimetasss susasaimen b smsss

Mbele ya:-
TINA 5 gevimssonsmsom R S A I I, & v st wiois
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